Pregabalin foda yin la'akari da epilepsy da damuwa | AASraw foda
AASraw yana samar da NMN da NRC foda a cikin girma!

 

Duk Abinda Yakamata Ku sani Game da Pregabalin

 

1.Menene Pregabalin?

Pregabalin (148553-50-8) magani ne wanda galibi ake siyar dashi ƙarƙashin sunan mai suna Lyrica a yankuna daban-daban a duniya. Magungunan rigakafin cututtukan fuka ne wanda kuma ake kira da masu ciwon mara. Ana amfani da miyagun ƙwayoyi don rage saurin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar da ke haifar da kamawa. A gefe guda, Pregabalin yana shafar sinadaran kwakwalwa waɗanda ke aika sakonni na ciwo a cikin tsarin juyayin jiki. Ana amfani da miyagun ƙwayoyi a cikin duniyar likita don magance ciwo daban-daban waɗanda cututtuka daban-daban suka haifar kamar ciwon jijiya wanda fibromyalgia ya haifar, ciwon sukari, har ma da raunin rauni na kashin baya.

Pregabalin akwai capsules, tsawaitawa, ko allunan aiki da dadewa kuma acikin maganin bakin (ruwa). Dukkanin nau'ikan Pregabalin suna aiki iri ɗaya, kuma likitan ku shine mafi kyawun mutum don zaɓin wanda ya dace a gare ku dangane da yanayinku ko abin da kuke so ku cimma ta ƙarshen ƙarshen sashi. Kasancewa da magani na baka yana aiki azaman mafi kyawun magani na marasa lafiya da yawa marasa daidaituwa tare da injections na yau da kullun. Hakanan kwayoyi na iya haifar da wasu mummunan sakamako masu amfani yayin da aka yi amfani da su sosai ko kuma ba a amfani dasu ba. Tabbatar koyaushe kuna bin umarnin sashi don mafi kyawun sakamako.

Pregabalin (148553-50-8) ana iya amfani dasu tare da wasu magunguna don taimakawa maganin saurin kamuwa da yara masu shekaru akalla huɗu da manya kuma. Shekaru da yawa yanzu, miyagun ƙwayoyi suna taka muhimmiyar rawa a cikin duniyar likita, yana mai da shi ɗayan magungunan ƙwayoyi masu saurin ciwo a kasuwa. Ya kamata a sha maganin kawai a ƙarƙashin takardar likita don kyakkyawan sakamako. Koyaya, koyaushe ku tabbatar kun sami Pregabalin daga mai sayarwa mai ƙira ko masana'anta kewaye da ku.

2.Tsarin aikin Pregabalin

Pregabalin yana cikin rukunan anticonvulsants na magunguna. Yawanci, magunguna a cikin wannan aji suna aiki iri ɗaya kuma ana amfani dasu a cikin lura da irin wannan yanayin. Har yanzu ba a san yadda ainihin aikin Pregabalin yake aiki ba, amma an yi imanin yin aiki ta hanyar kwantar da jijiyoyin da suka lalace a cikin jiki wanda ke haifar da tashin hankali ko jin zafi. Magungunan yana rage jin zafi a jiki wanda ke haifar da dalilai daban-daban ko cututtuka. Yi magana da likitanka don ƙarin bayani game da Pregabalin.

3.Pregabalin Yana Amfani

A cikin Amurka ta Amurka, Pregabalin an yarda da shi don amfani da maganin cutar cututtuka kamar;

 • epilepsy
 • Post-herpetic neuralgia ko kuma zafin da ke faruwa bayan shinge
 • Ciwon mara mai cutar ciwon kai da
 • Fibromyalgia

Fibromyalgia yanayi ne na kiwon lafiya wanda ya shafi jin zafi da yawa, irin su a cikin tsokoki, kasusuwa masu haɗawa, ko amsawa mai ƙarfi da taɓawa don taɓawa. A sauran sassan duniya, kamar a Turai, ana amfani da Pregabalin wajen magance matsalar damuwa, yanayin da ake amfani da wasu magunguna don magancewa a Amurka ta Amurka. Kamar yadda aka ambata a baya, ana amfani da Pregabalin tare da wasu kwayoyi don haɓaka sakamakon. Hakanan likitocin na iya yin magunguna ga marasa lafiya da ke da ire-iren yanayi waɗanda Pregabalin za su iya bi da su.

 

Duk Abinda Yakamata Ku sani Game da Pregabalin

 

4.Pregabalin sashi

Yawan pregabalin ya dogara da yanayin a karkashin magani. Koyaya, mafi ƙarancin sashi shine 25mg, yayin da matsakaicin shine 600mg kowace rana. Likita zai saita madaidaiciyar magungunan ku bayan yayi nazarin yanayinku. Wasu lokuta likitocin za su ba ku shawara don farawa tare da ƙananan matakan, wanda za'a iya daidaita shi tare da lokaci. A wasu lokuta na musamman, likitan ku na iya kara sashi gaba. Da Pregabalin sashi suna kamar haka;

Adult Diabetic Neuropathy sashi

Don sakin kai tsaye, sigar farko shine 50mgs wanda yakamata a sha sau uku a rana. Za a iya ƙaruwa kashi ɗaya daga likitanka zuwa 100mg don ɗauka sau uku a rana a cikin makon farko, wanda za'a ƙaddara ta hanyar yadda jikinka zai amsa sashi na farko. Nazarin likita yana da mahimmanci don saka idanu kan ci gaban magani. A wannan gaba, ana iya shimfida maganin Pregabalin zuwa matsakaicin 300mg kowace rana, amma ya kamata a yi tare da lokaci. Ana ba da shawara ga masu farawa koyaushe don fara da ƙananan magunguna don rage tasirin sakamako.

Extendedaddamarwa da aka kara za ta buƙaci ka fara ɗaukar farko na kashi na 150mg na rana sau ɗaya a rana, kuma an ba da shawarar ku sha shi bayan abincin maraice. Likitanka na iya kara yawan magunguna har zuwa mafi girman adadin 330mg kowace rana. Increaseara yawan sashi na iya faruwa ne kawai bayan likita yayi nazarin cigaban ku da haƙurin jikin ku ga Pregabalin. Tuna, kar ku daidaita Pregabalin (148553-50-8) sashi ba tare da umarnin likitan ku ba. Zai iya haifar da mummunan sakamako masu illa.

Ranar da zaku canza sashi kamar yadda kuka saba muku kamar yadda kuyi muku magani sannan ku fara sabon magani bayan abincin yamma. Nazarin likitanci ya bayyana cewa ɗaukar manyan magunguna har zuwa 600mg kowace rana baya samar da ƙarin fa'idodi. Saboda haka, ya kamata ku tsaya akan shawarar da aka bada shawara. Hakanan ba a ba da shawarar ɗaukar matsakaicin 300 zuwa 330gm kowace rana ba tunda yana iya haifar da tasirin-gwargwado.

Adadin manya na Manyan tsoffin bayan haihuwa

Anan an kasu kashi-kashi zuwa kashi biyu, fitarwa kai tsaye, da kuma karin-saki, kuma dukkansu sun banbanta da yawa. Misali, cikin fitarwa kai tsaye, kashi na farko na Pregabalin shine 150mg zuwa 300mg kowace rana, wanda ya kasu kashi biyu ko uku na magunguna a rana. Hakanan, ana iya ƙara adadin zuwa 300 kowace rana bayan fewan kwanaki dangane da yadda jikinka yake amsa sigar farko. Idan sakamakon yana da ban sha'awa, to likita ba zai sami dalilin ƙara shi ba. Hakanan magunguna na iya ragewa sashi gaba yayin da kuka sha magani kadan kuma ku sami sakamako masu illa sosai.

Bayan shan magungunan 300mg na kimanin makonni biyu zuwa hudu, kuma sauƙin jinƙai bai isa ba, likita zai iya yanke shawarar ɗaga shi zuwa kusan 600mgs yau da kullun don ɗauka sau biyu ko sau uku a rana. Ka tuna, 600mg kowace rana shine mafi girman shawarar da aka ba da shawara ga duk marasa lafiya. Wuce wannan matakin na iya haifar da mummunar illa ga tasirin sakamako na Pregabalin, wanda zai zama da wahala ko tsada mai sauƙi.

Don tsawaitawa:

Anan, sashin farko na Pregabalin shine 165mg wanda yakamata a sha sau daya a rana, kuma an shawarce ku da ku sha bayan abincin dare. Hakanan akwai yiwuwar ƙara yawan sashin zuwa 330mg a cikin makon farko na zagayen sashi. Bayan biyu ko na makonni na shan magani kuma babu wani ci gaba mai mahimmanci a cikin raɗaɗin sannan likitanku na iya haɓaka sashi zuwa matsakaicin wanda 660mgs kowace rana. Lokacin sauya kayan aikin, ɗauki safe ɗaya don saki nan da nan sannan fara shan-fitaccen magani bayan shan abincin yamma.

Ciki da maganin tsufa

Don maganin cututtukan fata, sakin maganin farawa shine 150mg kowace rana, wanda ya kasu kashi biyu ko uku. Kamar dai a cikin wasu hanyoyin magance warkewa, likita zai iya kara yawan zuwa 600mgs kowace rana kuma yakamata a raba don ɗauka a cikin sau biyu ko sau uku a rana. Anan matsakaicin sashi shine 600mg kowace rana.

Inganci da tasirin wannan maganin duk sun dogara ne akan sashi na maganin. Babu wani binciken da ya tabbatar da mahimmancin haɗaka Pregabalin tare da gabapentin. Koyaya, likitan ku zai ba ku ƙarin bayani game da irin magungunan da za ku yi amfani da su tare da wannan magani.

Fibromyalgia girma kashi

Anan kashi na farko shine 75mg da aka sha sau biyu a rana kuma za'a iya daidaita shi zuwa 150mg sau biyu a rana a cikin makon farko na sashi. Hakanan za'a iya ƙara sashi zuwa 225mg sau biyu a rana. Matsakaicin sashi don fibromyalgia shine 450mgs kuma sashi mai kulawa na kusan 300mg zuwa 450mg. A gefe guda, nazarin ya nuna cewa karɓar 600mgs kowace rana ba ya ba da ƙarin fa'idodi na Pregabalin amma zai iya haifar da sakamako mai tsanani.

Pregabalin don jin zafi Neuropathic

Maganin farko shine 75mg kowace rana kuma ana iya karuwa zuwa 150mg kowace rana. A yanayin, bayan sati biyu ko uku, babu wani ci gaba mai mahimmanci, to maganin ku zai iya daidaita shi sama zuwa 300mgs. Shawarwarin Mayar da shawarar da aka ba da shawarar su ne daga 150 zuwa 600mg da aka raba sashi a kowace rana.

Babban Jagora zuwa Dihydroboldenone / DHB don Tsarin Jiki

5.Sakamakon Pregabalin

A cikin duniyar likita, ya tabbata cewa Pregabalin yana ba da kyakkyawan sakamako da kyakkyawan sakamako ga masu amfani waɗanda ke bin umarnin sashi. Tun lokacin da aka fara amincewa da miyagun ƙwayoyi a cikin 2004, miliyoyin marasa lafiya sun amfana daga Pregabalin musamman wajen magance raunin jijiya wanda ya haifar da cututtuka daban-daban kamar su Epilepsy, Post-herpetic neuralgia ko raunin da ke faruwa bayan shingles, Ciwon neuropathy na ciwon kai da Fibromyalgia. Ya danganta da yadda jikinka yayi tare da Pregabalin, zaku iya tsammanin jin daɗin sakamakon a cikin ɗan kankanen lokaci.

Fewan kwanakin farko na sashi yana ba likitanka dama don kimanta ci gaban ku kafin yanke shawara kan daidaita adawar zuwa ƙasa ko sama. Nazarin ya nuna cewa yakamata kuyi tsammanin sakamako a cikin fewan kwanakin farko na sashi. Pregabalin magani ne mai saurin aiki, don haka ya kamata, saboda haka, kuyi tsammanin za a sami sauƙi a cikin fewan kwanakin farko na sashi. Idan baku sami ci gaba ba a cikin makon farko na shan maganin ku, sanar da likitan ku don daidaita sashi don kyakkyawan sakamako. Jikin mutane ya bambanta, kuma ba atomatik bane kuke samun sakamako kamar yadda wasu zasu samu. Hakanan ya dogara da yanayin da kuke ƙarƙashin shan magani, sakamakon zai bambanta. Wasu daga cikin hankula Sakamakon Pregabalin sun hada da;

Yana rage zafin jijiya

Pregabalin magani ne mai wuyar gaske idan ana batun rage raɗaɗi waɗanda ke haifar da lalacewar jijiya kamar jijiyoyin bugun zuciya, ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa, ko Fibromyalgia. Nazarin daban-daban sun nuna cewa Pregabalin shine mafi inganci magani a rage raunin neuropathic. Supplementarin yana ci gaba da tasiri yayin amfani shi kaɗai ko ma idan aka haɗa shi da sauran kayan aikin likita.

Yana haɓaka rayuwa mai inganci ga marasa lafiya da Fibromyalgia

Kamar yadda aka ambata a baya, Fibromyalgia wani yanayi ne inda kuke fama da yawan jin zafi. Alamarsa sun haɗa da rashin ingancin bacci, gajiya, damuwa, damuwa, haɗuwa, da ƙoshin tsoka. Magungunan yana taimaka wa marasa lafiya sarrafa duk waɗannan tasirin.

Yana rage bayyanar cututtuka

FDA ta amince da Pregabalin (148553-50-8) don maganin cututtukan fata. Ana ba da shawarar wannan magani ga marasa lafiya da cututtukan ɓangare saboda raunin kwakwalwa. Hakanan ana amfani dashi azaman magani mai amfani ga mutane cewa sauran magungunan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan fata sun kasa aiki.

Jiyya na damuwa

Kodayake a cikin Amurka ta Amurka, ba a amfani da Pregabalin don rage matakan damuwa, a cikin Turai, maganin ya tabbatar da cewa kyakkyawan tsari ne. An ce Pregabalin za a yi amfani da shi wajen ba da taimako don magance cutar damuwa a wasu sassan duniya. Hakanan akwai wasu halaye marasa izini lokacin da likitan ku zai iya zama dole don wajabta Pregabalin kuma har yanzu yana bayar da sakamako masu inganci. Duk binciken karatun likita na ɗan gajeren lokaci da na dogon lokaci sun nuna cewa wannan magani zai iya magance matsakaiciyar kulawa zuwa matsananciyar damuwa a cikin mutane fiye da manya.

Sirrin ingancin sakamakon Pregabalin shine ya sanya likitanka cikin dukkan aikin sashi. Kar ku daidaita yanayin Pregabalin ba tare da sanar da likitan ku ba. Kamar yadda zaka iya sayan maganin daga shagunan yanar gizo daban-daban, karka fara shan sa ba tare da zuwa binciken likita ba. Wannan miyagun ƙwayoyi ya kasance mai ƙarfi a sauƙaƙe raɗaɗin da dalilai daban-daban suka haifar. Wasu 'yan wasa kuma suna amfani da Pregabalin don sarrafa ciwon tsoka, da kuma raunin rauni na kashin baya, wanda yawanci ne saboda yawan motsa jiki da gasa.

6.Pregabalin rabin rayuwa

Wannan magani ne mai sauri-tare da mai aiki Pregabalin rabin rayuwa na sa'o'i 6. Saboda haka, don mafi kyawun sakamako na Pregabalin, ya kamata a rarraba magungunan zuwa kashi biyu ko uku kowace rana. Kasancewa magani ne na baka, yana baka sauƙi a gare ka ka sami sakamako tunda yana da gajeriyar cire rabin rayuwa. Koyaushe ka tuna ka tsaya kan umarnin sashi wanda likitanka yake bayarwa. Ko da kun sha mafi ƙanƙanci ko mafi girman sashi, rabin rayuwar wannan ƙwayar ta kasance iri ɗaya ce.

 

Duk Abinda Yakamata Ku sani Game da Pregabalin

 

7.Pregabalin sakamako masu illa

Kamar dai sauran magunguna a kasuwa yau, Pregabalin na iya sa ku cikin mummunan sakamako idan kun sha fiye da shi. Mafi yawa daga cikin Pregabalin sakamako masu illa sakamakon sakamakon amfani ne ko kuma wani lokacin lokacin da tsarin jikin ku ya mayar da martani mara kyau tare da miyagun ƙwayoyi. Wannan shine dalilin da ya sa yana da kyau koyaushe a fara da ƙarancin magunguna, wanda a sa'ilin nan likitocinku za su iya daidaitawa bayan lura da yadda jikinku yake amsa maganin. Wasu daga cikin cututtukan Pregabalin da suka zama ruwan dare sun hada da;

 • Dizzness –A wani lokacin zaku iya fuskantar rashin nutsuwa yayin shan wannan magani, amma ya kamata ya ɓace bayan wani lokaci.
 • Vomiting, bushewar baki, da ciwon kai suma sauran cutarwa ce da zaku iya sha yayin shan wannan magani.
 • Yawancin masu amfani da Pregabalin kuma suna korafin karuwar ci, wanda a biyun, ke haifar da karuwar nauyi.
 • Hakanan akwai maganganun rashin daidaituwa na ƙwayar tsoka, matsalolin magana, da rashin daidaituwa na jiki.

Duk waɗannan cututtukan Pregabalin suna ɓacewa bayan wani lokaci, amma idan suka wanzu fiye da yadda aka zata, ya kamata ku sanar da likitan ku don taimaka muku samun mafita kafin yanayin ya tsananta. A gefe guda, akwai wasu mummunan sakamako masu illa wanda yakamata a tuntuɓi likitan ku kai tsaye kun fara fuskantar su, kuma sun haɗa da;

 • Matsalar hangen nesa, duk lokacin da kuka fara fuskantar hangen nesa biyu, ko wahayi ko kuma wani canje-canje a ganinku kada kuyi shakka, kira likitanku nan da nan.
 • Hakanan kumburi na fuska, lebe na bakin, idanu, makogwaro, harshe, wuya, ko batun kai ma yakamata a sanar dasu kai tsaye.
 • Sauran tasirin sakamako masu illa sun hada da; blister, itching, kumbura na gwiwa, ƙafar kafafu, hannaye, da hannu ko kuma ciwon kirji.

Labari mai dadi shine cewa duk waɗannan tasirin tasirin na Pregabalin za'a iya sarrafa su idan ka sanar da likitanka cikin lokaci duk da cewa wasu yanayi zasu ɓace tare da lokaci lokacin da kake fuskantar ci gaban da aka ambata a sama kar ka ci gaba da shan maganin ba tare da sanar da likitanka ba. Likitanku na iya yanke shawara don dakatar da sashi idan yanayin ba shi da iko ko bayar da shawarar madadin, magani mafi aminci a gare ku.

8.Pregabalin fa'ida

Wannan magani ne wanda ya tabbatar da cewa yana daga cikin magungunan cututtukan cututtukan ƙwayar cuta a kasuwa yau. An yi amfani dashi don sauƙaƙe raunin neuropathic a duk faɗin duniya, kuma a wasu yankuna kamar Turai, an yarda da shi don magance damuwa. Akwai fa'idodi da yawa da za ku more lokacin shan wannan magani, Pregabalin fa'ida waxanda suke kamar haka;

Yana fitar da kyakkyawan sakamako

Nazarin likita ya tabbatar da cewa Pregabalin yana ba da kyakkyawan sakamako ga duk masu amfani da ke bin umarnin sashi. Ga waɗanda ke amfani da shi don raunin neuropathic, zaku iya fuskantar haɓaka ko da bayan shanku na farko. A cikin mako na farko, ya kamata ku fara fuskantar cikakken sakamako, kuma wannan yana ba masu ilimin damar damar kimanta tsarin aikin magani. Ko da dalilin amfani da Pregabalin, sakamakon yana da ban sha'awa koyaushe.

Magungunan baka

Ana gudanar da pregabalin ta hanyar bakin, sabili da haka, babu allurar da aka shiga. Don haka, yana aiki azaman mafi kyawun magani ga masu amfani waɗanda ba su da matsala da injections na yau da kullun. Ba lallai ne ku damu da kowane irin azaba ba, kuma zaka iya bi wannan magani tare da wasu magunguna muddin kuna sanar da likitanka.

Yana da tsawon rabin rayuwa

Idan aka kwatanta da sauran magungunan baka, Pregabalin yana da tsawon rai a cikin tsarin jikin ku, wanda ya tabbatar muku da tsayayye da sakamako mai inganci. Ya danganta da yanayin da kake bi da wannan magani, kawai za ka buƙaci ka ɗauki kashi naka na kusan sau biyu zuwa uku a rana kuma wani lokacin sau ɗaya a rana bayan abincin maraice.

Sauƙi mai sauƙi

Kuna iya sauƙi saya Pregabalin foda a cikin mafi yawa ko kuma kawai isa ga tsarin sake tsarin ku daga shagunan kan layi daban-daban ko kantin magani mafi kusa tunda doka ce a yawancin sassan duniya. Likita shima zai zama mutuminda ya dace ya nuna maka inda zaka siya. Wannan ya sauƙaƙe a gare ku siye da amfani da maganin ba tare da fargabar samun sabani da doka ba.

Karancin sakamako masu illa

Pregabalin yana bijirar da kai karancin sakamako masu illa idan aka kwatanta da sauran cututtukan cututtukan. Za ku ɗanɗana sakamako ne na yau da kullun kamar su ciwon kai, amai, da sauransu tsakanin kwanakin farko na maganin, kuma za su shuɗe. A gefe guda, idan kun sanar da likitan ku da wuri, za a iya samun sauƙin sarrafawa cikin sauƙi. Koyaya, don mafi kyawun ƙwarewa, tabbatar cewa bakuyi amfani dasu ba ko yin kowane sauƙin gyara ba tare da sanar da likitan ku ba.

9.Pregabalin sake dubawa

Idan aka duba bita daban-daban na Pregabalin, a bayyane yake cewa yawancin masu amfani sun gamsu da sakamakon da suke samu bayan shan magani. Ana amfani da Pregabalin a kai a kai azaman magani mai rage zafi, kuma yana karɓar ra'ayoyi masu kyau daga yawancin masu amfani. Masu binciken likita sun kuma gabatar da bincike daban-daban, kuma wannan shine dalilin da ya sa FDA ta amince da shi don amfani da shi wajen maganin cututtukan Epilepsy, Post-herpetic neuralgia ko raɗaɗin da ke faruwa bayan shingles, Ciwon cututtukan neuropathy na Diabetic da Fibromyalgia.

A wasu sassan duniya kamar a Turai, an yarda da Pregabalin don magance damuwa tsakanin tsofaffi. Koyaya, akwai kuma wasu reportedan lokuta da aka bayar da rahoto inda wasu masu amfani suka sami mummunar ƙwarewa tare da miyagun ƙwayoyi. Magunguna suna amsawa daban-daban tare da jikin ɗan adam, kuma bawai atomatik ba yana aiki a gare ku kawai saboda ya taimaka wa aboki. Sauran maganganun sakamako masu illa da aka samu sun danganta yawan maye da rashin amfani da Pregabalin.

A takaice, wannan babban magani ne idan aka yi amfani dashi daidai kuma saboda dalilai da suka dace. Ya taimaka wa miliyoyin mutane da ke fama da cututtuka daban-daban, kamar yadda aka bayyana a sama. Kamar kowane magani na gaba, bai kamata ku sha Pregabalin ba har sai likitanku sun ba ku shawarar ku. Idan kun sami sakamako masu illa to ku sanar da likitan ku nan da nan don taimaka muku cin nasara da su.

 

Duk Abinda Yakamata Ku sani Game da Pregabalin

 

10.Pregabalin na siyarwa

Duniya na canzawa, kuma yau, zaka iya saya Pregabalin kan layi akan dandalinmu akan farashi mai sauki. Gidan yanar gizon mu yana da abokantaka da abokantaka, yana mai sauƙaƙe maka motsawa daga samfur ɗaya zuwa wani kazalika yin oda a cikin sakan kaɗan. Kuna iya samun damar gidan yanar gizon mu ta wayoyinku, kwamfutar hannu, ko ma kwamfutar tafi-da-gidanka. A kan wannan, muna yin isar da sako a duk faɗin duniya kuma a cikin mafi kankanin lokacin da zai yiwu. Kuna iya siyan Pregabalin da yawa ko ma kawai ya isa don sake zagayowar sashin ku.

Mu ne manyan masu samar da kayayyaki na Pregabalin a cikin yankin, kuma farashinmu mai sauƙi ba ya lalata ingancin samfuranmu. Muna ba da nau'ikan kayayyakin kiwon lafiya masu inganci a cikin shagonmu na kan layi. Koyaya, koyaushe muna ba dukkan kwastomomin mu shawara don tabbatar da cewa sun duba lafiyar su kafin su fara shan kayayyakin mu. Kayan aikin mu na likitanci na iya haifar da sakamako mai illa lokacin da ba'a amfani da su ko aka wuce gona da iri.  Pregabalin na siyarwa Hakanan ana samunsa a kantin magani mafi kusa amma ku tabbata kun samo shi daga amintaccen mai siyarwa. Ba duk kantin sayar da magani na kan layi ko na jiki suna ba da samfuran inganci ba.

11.Pregabalin don kula da ciwon mara da damuwa

Shekaru da yawa yanzu, Pregabalin ya kasance mai mahimmanci a duniyar likita fiye da haka don magance raunin jijiya, wanda aka fi sani da cutar neuropathic. Magungunan suna aiki ne ta hanyar sarrafa magungunan kwakwalwar da ke aika siginar zuwa jijiyoyinku, wanda hakan ke rage matakin jin zafi a tsarin jikin ku. A cikin Amurka ta FDA an yarda da Pregabalin don lura da raunin jijiya wanda ya haifar da cututtuka daban-daban kamar su Epilepsy, Fibromyalgia, Post-herpetic neuralgia ko kuma jin zafi wanda ke faruwa bayan shingles da jin ciwon neuropathy.

Koyaya, ba a yarda da Pregabalin (148553-50-8) don maganin damuwa a cikin Amurka ba, kodayake akwai rahotanni cewa wasu masu amfani suna amfani da shi ta hanyar lakabi don sarrafa yanayin. A wasu sassan duniya kamar a Turai, Pregabalin ya sami karɓa don magance damuwa a cikin manya. Hakanan akwai rahotanni marasa tabbaci cewa ana iya amfani da Pregabalin don sarrafa bakin ciki. Don ƙarin bayani game da Pregabalin, tuntuɓi likitan ku ko tuntuɓi likitan ku.

 

References

Kim, SC, Landon, JE, & Sulemanu, DH (2013). Hanyoyin asibiti da amfani da magani tsakanin marasa lafiya na fibromyalgia sabon amitriptyline, duloxetine, gabapentin, ko pregabalin. Arthritis kulawa & bincike65(11), 1813-1819.

Goodman, CW, & Brett, AS (2017). Gabapentin da pregabalin don ciwo-an ƙara tsara abin da ke haifar da damuwa?. New England Journal of Medicine377(5), 411-414.

Lam, DM, Choi, SW, Wong, SS, Irwin, MG, & Cheung, CW (2015). Amfani da Pregabalin a cikin mummunan ciwo bayan aiki a ƙarƙashin ɗakunan tiyata daban-daban: meta-bincike. Medicine94(46).

Baldwin, DS, Ajel, K., Masdrakis, VG, Nowak, M., & Rafiq, R. (2013). Pregabalin don maganin rikicewar rikicewar gaba ɗaya: sabuntawa. Cutar sankarar zuciya da jiyya9, 883.

0 Likes
1186 Views

Za ka iya kuma son

Comments an rufe.