NMN foda - Maƙerin Masana'anta
AASraw yana samar da Cannabidiol (CBD) foda da Hemp Essential Oil a cikin yawa!

-Nicotinamide Mononucleotide

Rating: category:

AASraw yana da cancanta don samar da samfuran tsufa-NMN Foda a cikin yawa tare da tsarin CGMP da tsarin kula da ƙimar inganci. Matsakaicin matsakaicinmu na wata yana iya kaiwa 1500kg. Barka da zuwa tuntube mu don ƙarin bayanin siye:
Matsayi: A cikin kaya

Ungiyoyin fakiti: 1kg / jaka, 25kg / drum

Samfur Description

Abubuwa Na Asali

Product Name β-Nicotinamide Mononucleotide (NMN)
CAS Number 1094-61-7
kwayoyin Formula C11H15N2O8P
Formula Weight 334.22
nufin abu ɗaya ne NMN;

-D-NMN;

BETA-NMN;

beta-D-NMN;

NMN foda;

NMN zazzagewa;

NICOTINAMIDE RIBOTIDE;

Nicotinamide nucleotide;

Nicotimide mononucleotide.

Appearance White foda
Ajiye da kulawa 2-8 ° C a bushe wuri

Maballin Maɓalli:

AD NAD + yana da mahimmin coenzyme da ake buƙata don rayuwa da ayyukan salula.

Matakan NAD +, musamman siffar NAD +, a zahiri yana raguwa da shekaru a cikin yawancin kyallen takarda.

♣ Jiki yana ƙirƙirar NMN azaman matsakaiciyar mataki ko “ƙaddara” ga NAD +. A sauƙaƙe: mafi girman matakan NMN yana nufin matakan NAD + mafi girma.

Abubuwan da aka lura: A waɗannan labaran, Anyi amfani da NMN maimakon β-Nicotinamide Mononucleotide (NMN)


 

Nicotinamide Mononucleotide: Amfanoni da Amfani

Tsufa wani tsari ne na halitta wanda zai iya yin illa ga lafiyar jikin ku, tunanin ku, da lafiyar ku. Alamun farko na tsufa sun bayyana a yankin fuska da wuya a cikin layuka masu kyau da dunƙule. Abubuwan da ake amfani da su na tsufa galibi galibi ana ƙara ƙara su ta hanyar abubuwan da ke faruwa kamar fitowar UV wanda ke haifar da fotodamaged fata tare da damuwa, damuwa, da gurɓataccen muhalli waɗanda ke toshe ramukan da ke haifar da haushi da kuraje. 

Waɗannan wrinkles ɗin kawai alamun kwaskwarima ne da bayyane a bayyane na tsufa amma a ciki, suna iya shafar ikon ku na yin ayyukan rayuwar yau da kullun tare da shauki da kuzari iri ɗaya kamar na baya. Bugu da ƙari, tsufa na iya shafar nauyin ku da haɓaka metabolism, galibi yana haifar da ƙimar nauyi mara lafiya wanda ke da alaƙa da ƙimar metabolism na ɗan lokaci. 

Ba za a iya guje wa canje -canjen da ke da alaƙa da tsufa ba saboda yawancin su sakamakon raguwar metabolism na mitochondrial da canje -canje a cikin bayyanar halitta. Yawancin canje -canjen ilimin halittar jiki da ke faruwa tare da tsufa sakamakon raguwar matakan NAD+ ne, muhimmin coenzyme don homeostasis da metabolism wanda ke samuwa a cikin dukkan rayayyun halittu. 

A lokacin ƙuruciyarmu, wannan coenzyme yana shiga cikin kusan dukkanin halayen samar da makamashi na mitochondrial kuma ana samun su da yawa a cikin jiki. Koyaya, yayin da muke tsufa, matakan NAD+ sun fara raguwa sosai. 

Mutane da yawa a duk faɗin duniya suna haɓaka abubuwan amfani da rigakafin tsufa kuma suna fatan magance tasirin tsufa. Koyaya, ba duka bane ke da tasiri kamar yadda yawancin su basa shafar matakan NAD+ a jiki. Sakamakon karatu da yawa. masana kimiyya da masu bincike sun sami mafita don yaƙar alamun tsufa, elixir na rayuwa, wato, Nicotinamide Mononucleotide wanda nan da nan bayan amfani da baki ya canza zuwa NAD+ a cikin jiki. 

 

Menene Nicotinamide Mononucleotide (NMN)? 

Nicotinamide Mononucleotide shine nucleotide wanda aka samo daga niacin ko bitamin B3 wanda kuma ana iya samun sa, kamar yadda yake, a cikin wasu 'ya'yan itatuwa da kayan marmari kamar avocados da edamame. NMN kwanan nan ya sami karbuwa a matsayin yuwuwar kariyar tsufa, galibi sakamakon sakamakon buga littafin, Lifespan, na David Sinclair.

An san NAD+ a matsayin alamar tsufa na ɗan lokaci kaɗan amma yaƙi da tasirin tsufa akan matakan sa yana da wahala. Wannan galibi saboda karatun farko ya mai da hankali kan haɓaka matakan NAD+ a cikin jiki ta amfani da kariyar NAD+. Koyaya, ba da daɗewa ba aka gano cewa NAD+ yana da ƙarancin bioavailability a cikin jiki yana nufin cewa ba a cika shakar sa ba, kuma cinye shi da ƙarfi ba shi da tasiri a kan matakan sa.

Ƙarin NMN shine babban ƙarfin NAD+ wanda ke da mahimmanci a cikin tsarin samar da makamashi a jikin ɗan adam. Koyaya, bincike na farko game da amfani da foda ko kari na NMN azaman ƙarin rigakafin tsufa an gudanar da shi ne kawai a cikin shekarar 2020. NMN har yanzu tana da hanya mai nisa don shiga cikin duniyar bincike amma binciken da aka yi zuwa yanzu ya tabbatar da fa'idodin hasashe da tasirin NMN akan tsufa. 

Ana iya haɓaka matakan NAD+ ta ɗayan manyan mahimman abubuwansa guda biyu, NMN kamar yadda aka ambata a sama ko NR. NMN da NR suna tafiya tare, tare da canza NMN zuwa NR yana da mahimmanci don ɗaukar tsohon cikin jiki. NR yana tsaye don ribar gefen Nicotinamide wanda zai iya haɓaka matakan NAD+ masu mahimmanci. Anyi ƙarin kari tare da NR don yaƙar tasirin tsufa tare da nazarin abubuwan NR da aka ayyana a matsayin kari 'masu aminci da juriya'. 

 

Ta yaya NMN ke Aiki A Jiki?

NMN yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin samar da makamashi da gyaran DNA a cikin jiki, koda a kaikaice. NMN yana haɓaka kira ko samar da NAD+ a cikin jiki don shawo kan rashi, ta hanyar hanyar ceto. NAD+ za a iya haɗa shi ta hanyoyi fiye da ɗaya kuma hanyar ceton ya dogara da ingantaccen aikin NMN. Hanyar ceto tana nufin hanyar da ke samar da NAD+ tare da ƙarshen samfuran fashewar NAD+ kamar niacinamide ko NAM. NAM kai tsaye yana juyawa zuwa NMN wanda sannan, ta matakai daban -daban, yana samar da NAD+. Wannan shine mafi mahimmancin aikin NMN a cikin jiki kuma shine babban dalilin da ke haifar da ƙara yawan shaharar NMN. 

Da zarar kun ɗauki kariyar NMN da baki, an yi imanin cewa an canza su zuwa NR a cikin jiki saboda mahaɗin NMN ba zai iya wucewa cikin membranes, cikin sel ba. Bayan NR ya shiga cikin tantanin halitta, sai a mayar da ita zuwa NMN ta hanyar tasirin wani takamaiman enzyme; nicotinamide ribose kinase ko NRK. Wannan NMN sannan yana ɗaukar hanyar ceto don biosynthesis na NAD+ don cike matakan ƙarshen a jikin mutum. 

Yana da mahimmanci a lura anan cewa sake cika NAD+ ta hanyar ƙarin NMN ba kawai yana haifar da ƙaruwa ba ne amma yana da wasu fa'idodin kiwon lafiya da yawa waɗanda kawai ke ƙara roƙon ƙarin NMN. 

 

Amfanin Lafiya na NMN

Abubuwan da ke hana tsufa na NMN ba kawai sakamakon karuwar matakan NAD+ bane amma sakamakon hanyoyin NMN da ayyuka a jikin mutum. Babban fa'idar NMN har yanzu shine ikon ta na haɓaka ƙarfin salon salula da na jiki kamar yadda yake haɓaka NAD+ duk da haka, bai kamata a manta da wasu fa'idodin ba musamman idan kuna duba ko ƙarin NMN shine zaɓin da ya dace a gare ku. 

Kasancewa mai haɓaka NAD+ yana ba NMN damar samar da wasu fa'idodin kiwon lafiya da yawa, kamar:

 

· Gudanar da Kiba

Matsalar kiba ta ƙaru sosai tun shekaru 30 da suka gabata, tare da yawan kiba na yara kusan ya ninka akan waɗannan shekaru 30. Wannan yana da ban tsoro musamman saboda kiba yana haifar da ku ga wasu cututtukan da ke haifar da mutuwa. Ƙananan raunin metabolism na asali shine babban dalilin bayan kiba mai alaƙa da shekaru wanda galibi ana gani a cikin tsofaffi. Sarrafa wannan takamaiman nau'in kiba yana buƙatar tsarin abubuwa da yawa waɗanda ke kaiwa ga hormones na yunwa tare da ƙimar metabolism. Wani binciken da aka yi a Qatar ya gano cewa ƙarin NMN a cikin samfuran dabbobi ya haifar da ƙara yawan bayyanar kwayoyin halittu na mahimmin hormones guda biyu a cikin ƙuntatawa na ci da bincika metabolism. leptin da sirtuin, bi da bi. Wannan binciken ya nuna cewa cin abinci na NMN na baki na iya murƙushe yunwa don taimaka muku rasa nauyi yayin da ku ke haɓaka ƙimar metabolism, duka biyun suna ƙara girman asarar da za ku iya fuskanta. 

Bugu da ƙari, masu bincike sun gano cewa NMN yana haɓaka matakan NAD+ wanda a cikin ƙwayoyin mai yana da tasirin haɓaka metabolism, yana ƙara taimakawa asarar nauyi. 

 

· Gudanar da ciwon sukari

Ciwon sukari na ɗaya daga cikin matsalolin kiba da yin amfani da kariyar NMN don sarrafawa da magance kiba na iya hana ciwon sikari. Amma wannan ba shine kawai tasirin NMN akan matakan sukari na jini ba. An gano raguwar matakan NAD+ yana da alaƙa da raguwar aikin ƙwayoyin beta a cikin pancreas, babban tushen insulin a cikin jiki. Masu bincike sunyi imanin wannan shine babban ilimin ilimin halittar jiki bayan ci gaban nau'in ciwon sukari na 2 a cikin tsofaffi. 

Nazarin da aka yi akan samfuran dabbobi ya nuna cewa masu ciwon sukari da beraye masu tsufa, lokacin da aka ba su kari na NMN, sun inganta aikin ƙwayoyin beta yayin da ya cika ɗakunan NAD+ a cikin jiki. Wani binciken da aka mayar da hankali kan nemo makasudin magani don alaƙar da ke da alaƙa da nau'in ciwon sukari na nau'in ciwon sukari na 2 ya gano cewa kariyar NMN tana da yuwuwar shafar hanta da haɓaka haɓakar kitse. Hakanan zasu iya rage ajiyar mai a cikin jiki yayin da haɓaka haɓakar glucose a cikin jiki. 

Ƙarin NMN suna da hanyoyi da yawa ta hanyar da suke taimakawa haɓaka haɓakar glucose da juriya na insulin, don haka yana taimakawa sarrafa nau'in ciwon sukari na 2 a cikin tsofaffi. Ana amfani da ire -iren hanyoyin don sauƙaƙe alamun sauran cututtukan na rayuwa waɗanda ke haɓaka yayin aikin tsufa. 

 

· Ƙara Ayyukan Tsarin rigakafi

Ganin wannan ƙarin tare da NMN kwanan nan ya zama wani zaɓi mai yiwuwa wanda aka bincika, aƙalla akan samfuran dabbobi, ba abin mamaki bane cewa an yi nazarin rawar NMN dangane da kamuwa da COVID-19. 

Yayin yin nazarin ayyuka daban -daban na coenzyme da yawa, NAD+, masu bincike sun gano cewa ita ma tana taka muhimmiyar rawa a cikin ingantaccen tsarin garkuwar jiki. Barkewar COVID-19 na baya-bayan nan ya tura masu binciken suyi nazarin takamaiman haɗin gwiwa tsakanin kariyar NMN, ƙara NAD+, da haɓaka aikin rigakafi don magance tasirin cutar. 

Suchaya daga cikin irin wannan binciken ya gano cewa raguwar matakan NAD+ kuma daga baya, ƙara yawan shekaru, yana haifar da nau'ikan kamuwa da cuta. An kuma gano cewa waɗannan marasa lafiyar suna cikin haɗarin kamuwa da cuta da mace-mace sakamakon kamuwa da COVID-19. Sakamakon waɗannan binciken, ana iya hasashen cewa ƙarin NMN na iya rage tsananin tsananin da COVID-19 ke shafar tsarin garkuwar jiki da jikin ɗan adam. 

 

· Inganta Haihuwar Mata

Mata suna shafar agogon nazarin halittu wanda ke iyakance iya haihuwarsu da shekaru. Nazarin daban-daban da aka yi akan ƙirar dabbobin mata sun gano cewa ƙarin NMN na iya samun damar rage waɗannan iyakokin har ma da kula da rashin haihuwa a cikin wasu lokuta. 

Wani binciken da aka yi akan tsofaffi, beraye mata sun gano cewa raguwar matakan NAD+ na iya haifar da raguwar ingancin oocyte tare da raguwa mai yawa a cikin lambobin oocyte, wanda a ƙarshe yana rage ikon haihuwa da haihuwa. Maido da matakan NAD+ a cikin waɗannan samfuran dabbobin tare da ƙarin NMN an sami haɓaka ƙimar oocyte da lambobi, don haka inganta haɓaka haifuwa. 

An sake yin wani binciken don tantance ainihin abin da ke rage ingancin oocytes tare da shekaru. Don wannan binciken, oocytes daga tsoffin mata an tattara kuma an yi nazari, cikin zurfin fahimtar pathophysiology. Masu bincike sun gano cewa raguwar ingancin oocyte shine sakamakon maye gurbi a cikin mitochondrial DNA na oocyte, wanda ke tasowa saboda rashin daidaiton matakan NAD+. Wannan shine dalilin da ya sa ƙarin kariyar NMN don haɓaka matakan NAD+ ana inganta haɓaka haihuwa da lafiyar haihuwa, musamman a cikin tsofaffi mata. 

Tunda tsofaffin mata sun rasa mafi yawan damar haihuwa yayin menopause, kari na NMN, tare da iya inganta lafiyar haihuwa kuma na iya sake jujjuyawar maza, zuwa wani matsayi. Wannan zai ba da damar mata su yi tsawon haihuwa kuma su sami mafi girman adadin kuzari ko da bayan sun ƙetare ƙofar shekaru. 

 

· Ƙara Gudun Jini

Dangane da binciken da Dokta DAvid Sinclair ya yi, masanin ilimin halittar da ke da alhakin shahara na abubuwan kari na NMN, yayin da muke tsufa, ƙwayoyin endothelial da ke rufe jijiyoyinmu suna raguwa cikin lamba da inganci. Wannan sannan yana shafar abubuwan gina jiki waɗanda ke wucewa daga jini zuwa kyallen takarda wanda tasoshin ke wucewa, don haka yana shafar ingancin ingancin jirgin gaba ɗaya. An yi imanin waɗannan canje -canjen sune babban abin da ke haifar da karuwar cutar cututtukan jijiyoyin jini tsakanin tsofaffi.

Ƙarin NMN ko ƙarin NR yana haifar da haɓaka matakan NAD+, wanda bisa ga wannan binciken yana haifar da ƙwayoyin endothelial su zama masu aiki da ƙarfi don samar da sabbin jijiyoyin jini lokacin da tsofaffin suka daina aiki yadda yakamata. 

 

· Ingantaccen Ayyukan Ganewa

Cutar cututtukan neurodegenerative cuta ce ta yau da kullun wacce ke shafar kwakwalwa, rage aikin hankali da ingancin rayuwa. Haɓakawa tare da NMN don haɓaka matakan NAD+ an yi imanin yana da tasiri sosai don haɓaka aikin fahimi da haɓaka rayuwar sel na kwakwalwa. 

A cikin binciken inda aka ba samfuran dabbobin da ke da raunin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa da neurodegeneration takamaiman fili,  P7C3-A20, an gano cewa wannan fili ya inganta aikin hankali kuma ya dakatar da ayyukan neurodegenerative. 

P7C3-A20 fili ne mai samar da NMN wanda ke samar da NAD+. Bayar da beraye tare da TBI wannan fili an samo shi ba kawai yana da fa'idodin fahimi ba amma kuma an same shi yana ƙara haɓaka aiki da tsarin tsarin shinge na kwakwalwa, saboda wannan fili wani ɓangaren membrane ne. 

 

· Inganta Ayyukan Muscle da Ƙara Juriya

'Yan wasan da ke son haɓaka ƙarfin juriyarsu yakamata su ɗauki kariyar NMN kamar yadda aka gano kwanan nan cewa waɗannan abubuwan kari suna da yuwuwar haɓaka ƙarfin su na iska. Wannan fa'idar ƙarin abubuwan NMN galibi saboda tasirin samar da makamashi na NAD+ a cikin tsoka, amma yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan 'yan wasan suma suna samun babban ci gaba a matakan iskar oxygen na tsokar su.  

 

Shin yakamata in ɗauki foda NMN?

NMN Foda yana da fa'idodi da yawa waɗanda aka yi nazari dalla -dalla, a cikin samfuran dabbobi da cikin dakin gwaje -gwaje. Anyi nazarin wasu daga cikin fa'idodin a cikin mutane, kuma sun haifar da sakamako mai kyau. Idan kuna fara ganin alamun tsufa ko yana cikin yanayin raguwar jimiri, damar motsa jiki, ko alamun kwaskwarima, kuna iya amfana daga ɗaukar kariyar NMN. An ba da shawarar amfani da su musamman ga waɗanda ke ƙoƙarin juyar da alamun tsufa. 

 

Hadarin NMN mai yuwuwa

NMN wani fili ne da aka samo a jikin mutum, cewa bayan bincike mai zurfi da bincike an gano cewa ba shi da haɗari ko rikitarwa da ke tattare da shi. NMN, lokacin da mai samar da NMN ya ƙera shi da kyau kuma an adana shi da kyau a masana'antar foda NMN da gidanka, gaba ɗaya yana da aminci ga amfanin ɗan adam. Ajiye foda NMN yana da mahimmanci saboda idan aka adana shi a wuri mai zafi, zai juya zuwa niacinamide kuma ya fara sanya guba a jikin ku a lokacin da kuke cinye shi. 

Ba lallai ne ku damu ba kamar yadda madaidaicin NMN foda ta kamfanin NMN koyaushe ana adana shi yadda yakamata, a wuri mai sanyi da bushe. Bugu da ƙari, masana'antun foda na NMN suma suna buga madaidaitan jagororin amfani da ajiya akan fakitin abubuwan kari don ku san yadda ya fi dacewa ku yi amfani da su, ba tare da haifar da rikitarwa mai tsanani ba. 

Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa amfani da kari na NMN na yau da kullun na iya haifar da raguwar ikon kari don samar da tasirin da ake so. A saboda wannan dalili, ana ba da shawarar ku huta daga abubuwan kari lokacin da kuka fara lura da rage fa'idodin NMN kamar rage ingancin bacci da haɓaka kamuwa da cuta. 

Har zuwa kulawar da ta dace yayin aiwatar da kera da adanawa, a gida da a masana'anta, babu hadari da illolin da ke tattare da amfani da NMN. 

 

A ina Zaku Sayi Mafi kyawun NMN Foda?

Kuna iya siyan foda NMN da sauran nau'ikan kari na NMN daga kantin magani na kan layi, shagunan kiwon lafiya, da takwarorinsu na gida. Hakanan zaka iya siyan buhunan NMN foda mai ɗimbin yawa wanda ke ɗauke da dimbin foda NMN, kodayake darajar masana'antu ce kuma galibi manyan kamfanoni ke siyan su suna ƙoƙarin kera ƙwayoyin NMN da capsules. 

Hakanan zaka iya siyan foda NMN daga Amazon ko Amazon Prime, amma yakamata kuyi taka tsantsan don siyan ainihin samfurin daga masu siyarwa da aka tabbatar saboda yawancin masu siyar da bazuwar na iya yaudarar ku da biyan kuɗi mai yawa don dupe ko na karya, wanda ko dai ba shi da tasiri. lafiyar ku ko yana da mummunan tasiri akan lafiyar ku. 

Kafin ku fara siyayya don foda NMN, yakamata ku bincika wasu abubuwa don tabbatar kuna siyan mafi kyawun samfuri a gare ku. 

Mafi kyawun kari na NMN shine wanda aka ƙera tare da duk jagororin aminci da ladabi a wurin. Masu samar da NMN yakamata su tabbatar cewa an ba da fifiko sosai don hana gurɓata foda NMN tare da kowane guba ko gurɓataccen abu wanda zai iya haifar da illa fiye da kyau ga jikin ɗan adam. 

Bugu da ƙari, foda NMN yakamata ya kasance, kamar yadda aka ambata a sama, yakamata a adana shi cikin yanayin da ya dace wanda kuma yakamata a kiyaye yayin jigilar kayan kariyar. 

 

Tambayoyi akan NMN Foda

· Za a iya NMN foda juyawa tsufa?

Ana tallata foda NMN don zama kariyar tsufa kuma daidai ne, saboda yana ƙara matakan NAD+ wanda ke taka muhimmiyar rawa wajen rage matakan ku yayin tsufa. Ba wai kawai ba, foda NMN na iya juyar da tasirin tsufa akan tsarin gabobin jikin ku daban daban, kuma ya mayar da ku zuwa ƙuruciyar ku, kwanakin kuzari. 

 

· Shin NMN foda lafiya? 

NMN foda an yi bincike sosai don tantance ayyuka daban -daban da fa'idojin amfani da shi na iya samu a jikin ɗan adam. A lokacin waɗannan karatun, an kuma bincika tasirin sakamako mai illa kawai don sakamakon don nuna cewa amfani da NMN ba shi da wata illa da ke tattare da ita. Duk wani rikitarwa wanda zai iya faruwa tare da amfani da foda NMN sakamakon ɗan adam ne ko kuskuren malamin da aka yi yayin jigilar kaya ko ajiya. Babu ɗayansu da ke da alaƙa da ainihin sinadarin kariyar tsufa. 

 

· Nawa ne farashin NMN foda?

NMN foda yana samuwa kuma yana da kari mai tsada amma ana ganin yana da ƙima, an ba shi babban jerin fa'idodin kimiyya da aka tabbatar. Babban farashin NMN foda ba saboda dogon jerin fa'idodi bane amma a sakamakon babban tsari na masana'antu wanda shi kansa yana da tsada ga yawancin masana'antun NMN. Ganin yanayin tsada na kari, koyaushe yakamata ku tabbatar cewa kuna siyan ainihin samfurin daga dillalai masu ƙwarewa, musamman idan kuna siyan NMN akan layi.

 

Summary

Ƙarin abubuwan NMN suna ƙara zama sanannu da rana, godiya ga aikin masanin ilimin halittu David Sinclair wanda shima ya kashe wani muhimmin sashi na aikinsa na bincike na ilimi da nazarin tasirin wannan nucleotide da aka samu daga bitamin B3.

NMN shine farkon NAD+ wanda shine coenzyme da ake buƙata don ingantaccen aiki na hanyoyin rayuwa da yawa, rigakafi, da hanyoyin hormonal. Babban aikin NAD+ shine rawar da yake takawa yayin aiwatar da samar da makamashi. Tunda NAD+ yana da mahimmanci don samar da makamashi, raguwar ilimin lissafi a cikin matakan sa yayin da shekara ɗaya ke haifar da raguwar matakan makamashi. Ƙarin NMN na iya taimakawa haɓaka makamashi ta hanyar haɓaka matakan NAD+ a cikin jiki. 

NMN kuma yana da wasu fa'idodi da yawa kamar haɓaka aikin rayuwa, haɓaka bugun zuciya, fahimi, jijiyoyin jini, da ayyukan tsarin rigakafi. Ana tallafawa waɗannan ayyukan ta hanyar shaidar kimiyya da bayanai, waɗanda ke kira don amfani da yawa na ƙarin NMN a cikin tsofaffi don taimaka musu lokacin tafiya zuwa kwanakin ƙuruciyarsu. 

Baya ga fa'idodi da yawa na NMN, shaharar sa kuma ana iya ba da ita ga gaskiyar cewa ba ta da manyan haɗari ko rikitarwa masu alaƙa da amfani da ita. Idan kuna jin shekarun ku sun riske ku kuma kuna son abin sha daga maɓuɓɓugar ƙuruciya, kariyar NMN na iya zama mafi kyawun zaɓi a gare ku. 

 

[reference]

[1] Tarragó MG, Chini CC, Kanamori KS, Warner GM, Caride A, de Oliveira GC, et al. (Mayu 2018). "+ Ragewa" Cell metabolism. 27 (5): 1081-1095.e10. Doi: 10.1016 / j.cmet.2018.03.016. PMC 5935140. PMID 29719225.

[2] Stipp D (Maris 11, 2015). "Beyond Resveratrol: Anti-tsufa NAD Fad". Hanyoyin sadarwar Blog na Amurka.

[3] Cambronne XA, Kraus WL (Oktoba 2020). “+ Haɗakarwa da Ayyuka a cikin swayoyin Mammalian”. Yanayi na Kimiyyar Biochemical. 45 (10): 858-873. Doi: 10.1016 / j.tibs.2020.05.010. PMC 7502477. PMID 32595066.

[4] Bogan KL, Brenner C (2008). "Nicotinic acid, nicotinamide, da nicotinamide riboside: kimantawar kwayar halitta ta NAD + precursor bitamin a cikin abincin mutum". Binciken shekara-shekara na Gina Jiki. 28: 115-30. Doi: 10.1146 / annurev.nutr.28.061807.155443. PMID 18429699.

[5] Yue Yang, Anthony A. Sauve. NAD + metabolism: Bioenergetics, sigina da magudi don far. Biochim Biophys Dokar, 2016; DOI: 10.1016 / j.bbapap.2016.06.014.

[6] Mills KF, Yoshida S, Stein LR, Grozio A, Kubota S, Sasaki Y, Redpath P, Migaud ME, Apte RS, Uchida K, Yoshino J, Imai SI. Gudanar da Tsawon Lokaci na Nicotinamide Mononucleotide Mitigates -arfafa Physarfin Jikin Jiki a cikin Mice. Cell Metab, 2016; DOI: 10.1016 / j.cmet.2016.09.013.

[7] Niels J. Connell, Riekelt H. Houtkooper, Patrick Schrauwen. NAD + metabolism a matsayin manufa don lafiyar rayuwa: Shin mun sami harsashin azurfa? Diabetologia, 2019; DOI: 10.1007 / s00125-019-4831-3.

[8] Ann Katrin-Hopp, Patrick Grüter, Michael O. Hottiger. Dokar Glucose Metabolism ta NAD + da ADP-Ribosylation. Sel, 2019; DOI: 10.3390 / sel8080890.

[9] Shuang Zhou, Xiaoqiang Tang, Hou-Zao Chen. Sirtuins da Resulin Resistance. Front Endocrinol (Lausanne), 2018; DOI: 10.3389 / fendo.2018.00748.